
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI
S.L.P 43 LINDI


12 Disemba, 2020
Kumb. Na. NYSS/S2669/JI/F1/2021                                        
Mzazi/Mlezi wa: ____________________________________________
Shule ya Msingi: ____________________________________________

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA NYENGEDI KWA MWAKA WA MASOMO WA 2021

1. Jumuiya ya Nyengedi Sekondari ina furaha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha Kwanza katika shule hii ya Sekondari kwa mwaka wa masomo 2021. Uongozi wa shule ya NYENGEDI SS Unapenda kumpongeza Sana kwa kufanya vizuri kwenye mitihani yake ya kuhitimu elimu ya msingi mwaka 2020

2. Shule ya Sekondari NYENGEDI inayopatikana kata ya nyengedi. Shule ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko (Wavulana na Wasichana). Mwanafunzi atalazimika kuja shule akitokea nyumbani. Aidha, napenda kukujulisha kuwa shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu na hivyo mtoto wako anatakiwa kuripoti hapa shuleni tarehe na siku hiyo saa 1:00 Asubuhi. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021. Baada ya hapo vyombo husika vitafanya msako kwa wasioripoti na kuwashughulikia kisheria.

3. Masomo yanayofundishwa hapa shuleni ni Civics, History, Geography, Kiswahili, English Language, Physics, Chemistry, Biology, Basic Mathematics na Literature in English (Kuanzia Kidato cha Tatu). Masomo yote, isipokuwa Kiswahili yanafundishwa kwa lugha ya Kiingereza hivyo suala la kujifunza, kukielewa na kukitumia Kiingereza ni la muhimu sana.
4. Pamoja na barua hii, nimeambatanisha fomu zifuatazo ili zisomwe na zijazwe kikamilifu na kuwasilishwa hapa shuleni siku ya kuripoti. Fomu zinazotakiwa kujazwa na kurudishwa shuleni ni Fomu namba 1 na Fomu namba 4. Fomu nyingine ni pamoja na;
· Fomu Na. 1: Vipimo vya Afya,
· Fomu Na. 2: Mahitaji Muhimu ya shule na Mwanafunzi,
· Fomu Na. 3: Sheria,  Kanuni na Taratibu za shule,
· Fomu Na. 4: Kukiri utiifu (mwanafunzi na Mzazi/Mlezi).

                                                             NURU    R.    NABAHANI
                                                                  MKUU WA SHULE
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MTAMA DISTRICT COUNCIL
NYENGEDI SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 43 MTAMA


12th December, 2020
Ref. No: NYSS/S2669/JI/F1/2021

To The Medical Officer (District / Regional)
____________________________
____________________________
____________________________

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS___________________________________

Please examine the above named pupil and give us a report regarding his/her suitability for undertaking secondary school studies.
1. Pupils Full Name:  _______________________________________________________________
2. Blood:  ________________________________________________________________________
3. Stool:  _________________________________________________________________________
4. T.B Test:  ______________________________________________________________________
5. Urine Examination:_______________________________________________________________
6. Syphilis Examination:  ____________________________________________________________
7. Eye Test:  ______________________________________________________________________ 
8. Chest Test:  ____________________________________________________________________
9. Ears Test:  _____________________________________________________________________
10. Spleen: ________________________________________________________________________
11. Abdomen : _____________________________________________________________________
12. Pregnancy (For Girls Only): ________________________________________________________

Any additional information: e.g physical defects or impairment, infection, family diseases etc. 
____________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________
I certify that the above pupil is SUITABLE/UNSUITABLE for secondary school studies. If unsuitable give reasons.
____________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________________
Name of MEDICAL OFFICER: ____________________________________________________________
Signature of MEDICAL OFFICER:  ______________________________
Date:__________________________                             Official Stamp _____________________
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MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

SARE YA SHULE
(A) WAVULANA
· Suruali mbili rangi ya “Khaki" kitambaa kizito cha suti mbele iwe na marinda mawili. Suruali lazima ifunike visigino vya viatu na isiwe “modo”. Mzazi simamia kwa umakini suala hili ili kuepusha usumbufu wa mtoto kurudishwa na kuchaniwa suruali papo hapo.
· Mashati mawili meupe mikono mifupi ya kitambaa cha tetroni.
· Viatu vyeusi vya ngozi.
· Soksi nyeupe jozi mbili.
· Mkanda mweusi wa ngozi.
· Truck suit rangi ya blue na  Jezi rangi ya blue na raba kwa ajili ya michezo.
· Tai mbili rangi ya khaki 

(B) WASICHANA
· Sketi mbili ndefu kuvuka magoti za rinda za kupanga za rangi ya “kijani "  kitambaa kimeambatanishwa kwenye fomu hii . Mzazi simamia hili kwani ni marufuku kuvaa sketi fupi.
· Nusu kanzu mbili nyeupe mikono mirefu (Kama mtoto atavaa hijab) 
· Mashati mawili mikono mifupi kama hatovaa hijab. Kitambaa ni tetroni na shati liwe na kola shingoni.
· Hijab nyeupe sana (kwa wanaohitaji kuvaa) ya kujihifadhi lakini isiwe kibwaya.
· Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu.
· Soksi nyeupe jozi mbili.
· Track suit rangi ya bluu, Jezi rangi ya blue  na raba kwa ajili ya michezo.
· Tai mbili kwa wasiovaa hijabu
NB: zingatia maagizo kikamilifu , kitambaa kimeambatanishwa 
Namba 2B
MAHITAJI MUHIMU YA SHULE NA MWANAFUNZI
Kwa sababu za usafi binafsi wa mwanafunzi akiwa hapa shule na mazingira ya kujifunzia pamoja, usajili na uchukuaji mzuri wa masomo yake, mwanafunzi anapaswa kuwa na vifaa vifuatavyo:
· Daftari za kutosha 12 (ziwe counter book kuanzia Quire 2), kalamu za wino na risasi na mkebe (Mathematical set) 1.
· Kamusi ya Kiingereza - Kiswahili au Kiswahili – Kiingereza.
· Ndoo moja ndogo (yenye mfuniko) na ufagio size ya kati wa kufagilia nje.
· Faili moja (hasa la plastic) kwa ajili ya kuhifadhia mitihani yake pamoja na majaribio mbalimbali.
· Chakula (Unga 5kg, Maharage 2kg, Sukari 1 kg, fedha Tsh. 3,000/=) kwa ajiri  ya mpishi kila mwezi 
     • Slesha au fyekeo moja na jembe kubwa la NGWAMBA Moja 
    • daftari 12 aina ya msomi kwa ajili ya orientation course na weekly test
NB: Mahitaji yote hayo ni ya muhimu hivyo kila mzazi/mlezi ni budi kuyatimiza yote na kwa wakati.
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OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya kusimamia Elimu nchini na Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu.

Katika kipindi chote utakachokuwa hapa shuleni, unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:
1. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu Walimu, Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wasio walimu, Wageni, Wanafunzi wenzake na jamii yote ndani na nje ya shule.
2. Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu viongozi wa serikali ya wanafunzi (viranja) waliochaguliwa na wanafunzi wenzake ndani na nje ya shule.
3. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima.
4. Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi jioni (preparation).
5. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
6. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
7. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
8. Kuvaa sare kamili ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo; na
9. Kutunza mali za shule.
MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga.
c) Ubakaji.
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
e) Kupiga au kupigana.
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya Taifa.
h) Kuwa mjamzito / Kupata mimba (Kwa wasichana) au kusababisha mimba (Kwa wavulana).
i) Kuoa au kuolewa.
j) Kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba.
k) Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule na watu wengine.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi, na
m) Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu katika eneo la Shule au NYUMBANI.
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OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MTAMA
SHULE YA SEKONDARI NYENGEDI
S.L.P 43 MTAMA-LINDI


HATI YA KUKIRI NA KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YA SHULE
(A) MWANAFUNZI
Mimi…………………………………………………………….ninakubali kuchukua nafasi niliyopewa katika shule ya Sekondari ya Nyengedi. Ninaahidi kuwa nitatii sheria zote, kanuni na maelekezo yote yaliyotolewa na yatakayotolewa na shule na kwamba nitajitahidi na kushirikiana na wana jumuiya wa NYENGEDI Sekondari katika shughuli zote za MASOMO, KAZI na MICHEZO katika kipindi chote cha uanafunzi wangu. Na kwamba kwenda kinyume na kiapo hiki ni kutoa nafasi kwa hatua za kinidhamu kuchukuliwa dhidi yangu.

Jina la Mwanafunzi                                                Sahihi                                                             Tarehe
…………………………………………….          ………………………                               ………………………..

(B) MZAZI / MLEZI
Mimi………………………………………………………………………………………………ambaye ni Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi…………………………………………………………………nakubali mtoto wangu ajiunge na shule ya Sekondari Nyengedi na kufuata taratibu zote zilizowekwa. Nakubali kuwa nitatoa mahitaji yote ya mwanafunzi yanayonihusu pamoja na kufuata maelekezo yaliyotolewa na yatakayotolewa na shule kama inavyostahili. Nafahamu kuwa kutotekeleza majukumu hayo kutapelekea nichukuliwe hatua za kisheria.
Jina la Mzazi/Mlezi: ……………………………………………………………………………………………………
Kazi anayofanya ……………………………………………………………Simu …………………………………..
Kijiji/Mtaa …………………………………………………………………….Kata …………………………………..
Anuani ……………………………………………………….....................Sahihi…………………………………..
Tarehe……………………………

NB; KWA MAELEZO ZAIDI 
0784190396 MKUU WA SHULE
0678666612 NAIBU MKUU WA SHULE 

